HY VỌNG
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Thể hiện tình yêu bằng Photoshop

2 posters

Go down

Thể hiện tình yêu bằng Photoshop Empty Thể hiện tình yêu bằng Photoshop

Bài gửi  Bruce Lee Fri Mar 25, 2011 1:14 pm

Chắc hẳn các bạn ai ai cũng đã phải trải qua (ít nhất một lần trong đời) ngày Valentine 14/2 hay White Valentine 14/3, tất cả đều là những ngày lễ tôn vinh tình yêu với những ý nghĩa hết sức cao đẹp. Đến những ngày đó ai đã có bạn trai,bạn gái hay trong thâm tâm có một mối duyên tình đẹp đẽ đều có chút bồi hồi, bâng khuâng…đa phần chúng ta đều muốn dành tặng những món quà ý nghĩa cho những người mình yêu mến.Cũng vì lí do ấy,bài viết của tôi hôm nay là để hướng dẫn các bạn làm một món quà, hay chỉ là một việc làm giết thời gian “có ý nghĩa” thể hiện được tính “công nghệ” của bạn.Vâng,điều mà tôi muốn hướng dẫn các bạn ở đây là cách tạo một tấm thiệp (hay có thể để làm ava Yahoo,Facebook… đều được) mang ý nghĩa tình yêu.
Để thực hiện việc này đòi hỏi các bạn phải có phần mềm Photoshop của hãng Adobe,một trong những phần mềm chỉnh sửa đồ hoạ ảnh đơn giản và phổ biến nhất hiện nay.Nếu chưa có,các bạn có thể chạy ngay ra hàng đĩa yêu cầu một cái với giá không quá cao mà có kèm crack đầy đủ (Xin lưu ý luôn là bài viết này chỉ dành cho những người mới tập tành sử dụng máy tính hay mới biết sơ về Photoshop,còn những bạn đã thông thạo,xin cũng đừng chê mình múa rìu qua mắt thợ mà xin hướng dẫn thêm cho)
Sau đây là cách thực hiện,ở đây mình dùng bản Photoshop CS5
Bước 1: Các bạn tạo một trang mới để bắt đầu “hành nghề”.Cách làm như sau: File/New (hoặc Ctrl+N) và thiết lập thông số như hình
Thể hiện tình yêu bằng Photoshop Untitled
Bước 2: Ở trang mới này,các bạn thiết lập hai màu sắc cơ bản là hồng (f61bcf) và hồng nhạt (ffbeed) rồi dùng công cụ Gradient Tool để tạo một vòng tròn
Thể hiện tình yêu bằng Photoshop 1
Bước 3: Ctrl+J để nhân đôi layer này lên và chọn chế độ hoà trộn là Overlay

Bước 4: Tạo một layer mới bằng cách click vào nút “Create a new layer” ở góc dưới cùng bên phải (hình tờ giấy gấp góc) và chọn hai màu cơ bản là đen (000000) và trắng (ffffff)
Thể hiện tình yêu bằng Photoshop 3
Bước 5: Tại layer mới này các bạn chọn Filter/Render/Cloud ,rồi Filter/Sketch/Chrome và chọn thông số : Detail là 4 và Smoothness là 7

Bước 6: Chọn chế độ hoà trộn là Color Dodge và độ nét là 35%
Thể hiện tình yêu bằng Photoshop 7
Bước 7: Các bạn lại tạo thêm một layer mới và vẽ hình trái tim với công cụ Custom Shape Tool (trái tim thì nhấn chuột phải vào trong hình và chọn hình trái tim khi hiện lên bảng biểu tượng)
Thể hiện tình yêu bằng Photoshop 8
Bước 8: Các bạn vào Layer/Layer Style/Blending Options và chọn thông số như hình
Thể hiện tình yêu bằng Photoshop 15
Thể hiện tình yêu bằng Photoshop 16
Thể hiện tình yêu bằng Photoshop 17
Thể hiện tình yêu bằng Photoshop 18
Thể hiện tình yêu bằng Photoshop 19
Thể hiện tình yêu bằng Photoshop 20
Bước 9 (1): Dùng công cụ Text Tool (hình chữ T ) để tạo một khung viết và đánh vào chữ bạn thích,ví dụ mình sẽ đánh chữ “I Love You” ,đánh xong các bạn cứ căn chỉnh khung chữ sao cho vừa ý
Thể hiện tình yêu bằng Photoshop 21
Bước 9 (2): Cũng ở layer chữ đó các bạn lại chọn Layer/Layer Style/Blending Options,và thiết lập các thông số như hình dưới
Thể hiện tình yêu bằng Photoshop 22
Thể hiện tình yêu bằng Photoshop 23
Thể hiện tình yêu bằng Photoshop 24
 Thành quả sau một thời gian lao động:
Thể hiện tình yêu bằng Photoshop 25
Vậy là đã hoàn thành một cách cơ bản,photoshop cần nhất là sự sáng tạo,các bạn hãy làm theo như bài hướng dẫn này vài lần,đến khi đã thuần thục và hiểu rõ về các động tác được nhắc tới,các bạn hãy dùng trí sáng tạo của mình để nó thêm hấp dẫn hơn.Đồng thời,sáng tạo cũng sẽ mang lại hạnh phúc cho tình yêu.Chúc các bạn thành công!
Razz cute cute
Thắc mắc điều chi xin comment dưới Smile mình làm bài này mục đích là vực dậy 4rum chúng ta,một thời nó đã từng là một trong "Thập Đại Lắm Chuyện 4rum" mà ,h lại ko dc vậy nữa Sad ủng hộ nghen các mem 9/8 iu vấu
lam bam
Bruce Lee
Bruce Lee
nhiều chuyện
nhiều chuyện

Thể hiện tình yêu bằng Photoshop Empty Re: Thể hiện tình yêu bằng Photoshop

Bài gửi  Bruce Lee Fri Mar 25, 2011 1:16 pm

up nèo!ráng câu member vô...khửa khửa :haha:
Bruce Lee
Bruce Lee
nhiều chuyện
nhiều chuyện

Bài gửi  †__£e0__† Fri Mar 25, 2011 5:04 pm

CŨng đc ! Nhưng trình chú còn thấp ! Anh có cuốn hướng sử dụng nè !
†__£e0__†
†__£e0__†
nhiều chuyện
nhiều chuyện

Bài gửi  Bruce Lee Sun Mar 27, 2011 5:56 pm

anh ko bik xài thì có cuốn hướng dẫn chỉ phí,đưa đây cho tui đi lam bam
Bruce Lee
Bruce Lee
nhiều chuyện
nhiều chuyện